index

labarai

Menene Nau'in Marasa Saƙa?

Menene Nau'in Marasa Saƙa?
Airlaid Nonwovens
Idan aka kwatanta da sauran fasahohin da ba sa saka, Airlaid yana da keɓaɓɓen ikon ajiye gajerun zaruruwa, ko dai 100% filaye na ɓangaren litattafan almara, ko gaurayawan ɓangaren litattafan almara da gajerun zaruruwan roba, don samar da yanar gizo mai kama da ci gaba.Hakanan yana yiwuwa a haɗa foda ko zaruruwa don haka ƙirƙirar gidajen yanar gizo masu ɗaukar hankali sosai.

Iska ta hanyar haɗin gwiwa (Thermal Bonding)
Ta hanyar haɗin iska wani nau'in haɗin kai ne na thermal bond wanda ya haɗa da aikace-aikacen iska mai zafi zuwa saman masana'anta mara saƙa.A lokacin aikin haɗin iska, iska mai zafi yana gudana ta ramukan da ke sama da kayan da ba a saka ba.

Narkewa
Narkewar nonwovens ana samar da su ta hanyar fitar da zaren polymer da aka narkar da su ta hanyar raga ko mutu wanda ya ƙunshi ramuka har 40 a kowane inch don samar da zaruruwa masu tsayi masu tsayi waɗanda aka shimfiɗa kuma suna sanyaya su ta hanyar wucewar iska mai zafi akan fibers yayin da suke fadowa daga mutuwa.Ana tattara sakamakon yanar gizo zuwa cikin nadi sannan kuma a canza shi zuwa samfuran da aka gama.

Spunlace (Hydrotentanglement)
Spunlace (wanda kuma aka sani da hydroentanglement) tsari ne na haɗin gwiwa don jika ko busassun fibrous webs da aka yi ta ko dai carding, airlaying ko rigar kwanciya, wanda ya haifar da masana'anta da aka haɗa ta zama maras saka.Wannan tsari yana amfani da lallausan jiragen ruwa masu ƙarfi masu ƙarfi waɗanda ke ratsa gidan yanar gizo, buga bel ɗin isarwa (ko “waya” kamar a cikin mai ɗaukar takarda) kuma ya billa baya yana haifar da zaruruwa don haɗawa.Spunlace wanda ba saƙa yadudduka amfani da gajerun zaruruwa masu mahimmanci, mafi mashahuri shine viscose da polyester staple fibers amma kuma ana amfani da polypropylene da auduga.Babban aikace-aikace don spunlace sun haɗa da goge, abin rufe fuska da samfuran likita.

Spunlaid (Spunbond)
Spunlaid, wanda kuma ake kira spunbond, ana yin saƙa a cikin tsari guda ɗaya mai ci gaba.Za a iya jujjuya zaruruwan sannan kuma kai tsaye tarwatsa su cikin gidan yanar gizo ta masu karkatar da su ko kuma ana iya sarrafa su da rafukan iska.Wannan dabara tana haifar da saurin bel da sauri, da farashi mai rahusa.

Spunmelt/SMS
An haɗa Spunbond tare da narke-busa maras saƙa, mai da su zuwa samfurin da aka yi da shi mai suna SMS (spun-melt-spun).Narke-busa marasa saƙa suna da ingantattun filayen fiber amma ba yadudduka masu ƙarfi ba.Yadudduka na SMS, waɗanda aka yi gaba ɗaya daga PP suna da hana ruwa kuma suna da kyau isa su zama yadudduka na yarwa.Ana amfani da narke-busa sau da yawa azaman kafofin watsa labarai na tacewa, samun damar ɗaukar ɓangarorin ƙwaƙƙwara.An haɗa Spunlaid ta ko dai resin ko thermal.

Wetlaid
A cikin tsarin rigar, ana dakatar da zaruruwan zaruruwa masu tsayi har zuwa 12 mm tsawon fiber, galibi ana haɗe su da viscose ko ɓangaren litattafan almara na itace, a cikin ruwa, ta amfani da manyan tankuna.Bayan haka ana zubar da ruwa-fiber- ko tarwatsewar ruwa-ruwa kuma a ci gaba da ajiye shi akan wata waya mai ƙira.Ana tsotse ruwan, a tace kuma a sake sarrafa shi.Bayan sinadarai na roba, ana iya sarrafa yumbu da gilashin gilashi.


Lokacin aikawa: Jul-29-2022